การส่งเสริมทันตสุขภาพและป้องกันโรคในช่องปาก วันที่ 24-25 กรกฎาคม 2567 กลุ่มงานฑันตกรรม โรงพยาบาลบ้านโป่ง ได้จัดทำโครงการส่งเสริม ทันตสุขภาพและป้องกันโรคในช่องปาก ในกลุ่มเด็กวัยเรียนโดยจะให้บริการตรวจสุขภาพช่องปาก เคลือบฟลูออไรด์ วานิชและเคลือบหลุมร่องฟันที่โรงเรียนให้แก่เด็กระดับชั้นประถม ทางโรงเรียนขอขอบคุณกลุ่มงานฑันตกรรม โรงพยาบาลบ้านโป่งที่มาให้บริการมา ณ ที่นี้
กิจกรรมแบ่งปันปัจจัยและการ์ดอวยพรที่บ้านเบธานี วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/3 ร่วมทำกิจกรรมแบ่งปันปัจจัยและการ์ด อวยพรให้ผู้สูงอายุที่บ้านพักคนชราเบธานี พร้อมกันนี้ซิสเตอร์ผู้ดูแลยังได้พาเยี่ยมชมรอบบ้านพัก กิจกรรมนี้ทำตามอุดมการณ์ภายใต้หัวข้อ “Change ourselves and live the dream”
ฝึกประสบการณ์การอพยพหนีไฟ วันที่ 9 กรกฎาคม 2567 โรงเรียนนารีวุฒิ สํานักป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย กรุงเทพมหานคร และงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย เทศบาลเมืองบ้านโป่งร่วมกันให้ความรู้ ฝึกประสบการณ์ การอพยพหนีไฟ เติมถังดับเพลิง CO2 และช่วยผู้ประสบภัยบนที่สูงขอขอบคุณผู้ใหญ่ใจดี ที่มาสร้าง ประสบการณ์ ให้เราพร้อมเสมอกับเหตุการณ์ที่ไม่พึ่งประสงค์ โดยเฉพาะคุณครูจะได้ช่วยเด็กๆได้ทันท่วงที
เวลาทำการ
จ. – ศ. เวลา 8.00 น. – 16.00 น.